ന്യൂഡൽഹി: അംബാനി കുടുംബത്തിന് സുരക്ഷ നൽകുന്നത് കേന്ദ്ര സർക്കാറിന് തുടരാമെന്ന് ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് എൻ.വി രമണ അധ്യക്ഷനായ സുപ്രീംകോടതി ബെഞ്ച് വ്യക്തമാക്കി. അംബാനി കുടുംബത്തിന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ സുരക്ഷ നൽകുന്നതിനെതിരെ ത്രിപുര ഹൈക്കോടതിയിൽ സമർപ്പിക്കപ്പെട്ട പൊതുതാൽപര്യ ഹരജിയും ഇടക്കാല ഉത്തരവുകളും തീർപ്പാക്കിക്കൊണ്ടാണ് സുപ്രീംകോടതിയുടെ വിധി. സുരക്ഷാ സംവിധാനത്തിനുള്ള ചിലവ് നിലവിലുള്ളതുപോലെ അംബാനി കുടുംബം തന്നെ വഹിക്കണമെന്നും കോടതി വ്യക്തമാക്കി.

നിലവിലെ പോലെ തന്നെ സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങൾ പരിപാലിക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവുകൾ അംബാനി കുടുംബം തന്നെ വഹിക്കണമെന്നും ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു. അംബാനി കുടുംബം ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലുതും പ്രമുഖവുമായ ചില കമ്പനികളുടെ പ്രമോട്ടർമാരാണ്. അവരുടെ ജീവൻ ഭീഷണിയുണ്ടെന്നത് അവിശ്വസിക്കാൻ ഒരു കാരണവുമില്ലെന്ന് വിധി പ്രസ്താവിക്കവേ ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു. ഈ ഭീഷണിയെക്കുറിച്ച് പരാതിക്കാരൻ ഇതിനകം തന്നെ അറിയാം, അതിനാലാണ് അംബാനി കുടുംബത്തിന് മതിയായ സുരക്ഷ നൽകുന്നത്. കൂടാതെ, അംബാനി കുടുംബത്തിന്‍റെ ഇസഡ് പ്ലസ് കാറ്റഗറി സുരക്ഷയുടെ ആവശ്യകത ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയും നേരത്തെ അംഗീകരിച്ചിരുന്നു.

അതിനാലാണ് ഇവർക്ക് സുരക്ഷ നൽകുന്നത് റദ്ദാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ള ഹർജി തള്ളുന്നത്. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, ഒരു മൂന്നാം കക്ഷി സമർപ്പിച്ച പൊതുതാൽപര്യ ഹർജിയിൽ ഈ പ്രശ്നം പരിഗണിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല” സുപ്രീം കോടതിയുടെ ഡിവിഷൻ ബെഞ്ച് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ബികാഷ് സാഹ എന്നയാൾ നൽകിയ പൊതുതാൽപര്യ ഹർജിയിൽ ത്രിപുര ഹൈക്കോടതി മെയ് 31, ജൂൺ 21 തീയതികളിൽ രണ്ട് ഇടക്കാല ഉത്തരവുകൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിരുന്നു. ഭീഷണിയെക്കുറിച്ചുള്ള ധാരണയും വിലയിരുത്തൽ റിപ്പോർട്ടും സംബന്ധിച്ച് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം സൂക്ഷിക്കുന്ന ഫയൽ സമർപ്പിക്കാനും കോടതി കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് നിർദ്ദേശം നൽകി.