തിരുവനന്തപുരം: കാലവർഷക്കെടുതികളെ ധീരമായി അതിജീവിച്ച അനുഭവസമ്പത്തുള്ള ജനതയാണ് നമ്മുടേതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. സർക്കാരും ജനങ്ങളും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചതിനാലാണ് ഇത് സാധ്യമായത്. ആ അനുഭവങ്ങൾ അറിവുള്ളതാക്കാനും ഇപ്പോൾ ഉയർന്നുവരുന്ന ഉത്കണ്ഠകളെ അതിജീവിക്കാനും നമുക്കു കഴിയണം. “സർക്കാർ നിർദ്ദേശങ്ങൾ കർശനമായി പാലിക്കാൻ എല്ലാവരും തയ്യാറാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയാണ് ആദ്യപടി, നാശനഷ്ടങ്ങൾ പരമാവധി ഒഴിവാക്കാനും ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാനും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അടുത്ത മൂന്ന് ദിവസത്തേക്ക് കേരളത്തിൽ അതിശക്തമായ മഴയ്ക്ക് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന മുന്നറിയിപ്പ് വളരെ ഗൗരവമായി കാണണം. ഓഗസ്റ്റ് 2, 3 തീയതികളിൽ ആലപ്പുഴ, കോട്ടയം, എറണാകുളം, ഇടുക്കി, തൃശ്ശൂർ, പാലക്കാട്, മലപ്പുറം, കോഴിക്കോട്, വയനാട്, കണ്ണൂർ ജില്ലകളിൽ റെഡ് അലർട്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. അടുത്ത 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 200 മില്ലിമീറ്ററിലധികം മഴയാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള തുടർച്ചയായ മഴ ലഭിച്ചാൽ അത് പ്രതിസന്ധികൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കാലാവസ്ഥാ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഓഗസ്റ്റ് 2, 3 തീയതികളിൽ തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട, കാസർഗോഡ് ജില്ലകളിൽ ഓറഞ്ച് അലർട്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. തുടർച്ചയായി മഴ പെയ്യുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ അതീവ ജാഗ്രത പുലർത്തേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ഉരുൾപൊട്ടൽ, വെള്ളപ്പൊക്കം, നഗരങ്ങളിലും താഴ്ന്ന പ്രദേശങ്ങളിലും വെള്ളക്കെട്ട് തുടങ്ങിയ ദുരന്തസാധ്യതകൾ കണക്കിലെടുത്ത് സംസ്ഥാനം ജാഗ്രത പുലർത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.