തിരുവനന്തപുരം: ആൻഡമാനിലെ സെല്ലുലാർ ജയിലിൽ തടവിലാക്കപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനികളുടെ പട്ടികയിൽ വി.ഡി സവർക്കറുടെ പേര് . സി.പി.എം ഫേസ്ബുക്കിൽ പങ്കുവച്ച കുറിപ്പിലാണ് സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനികളെ കുറിച്ച് പരാമർശിച്ചത്. “കുപ്രസിദ്ധമായ ആൻഡമാൻ സെല്ലുലാർ ജയിലിൽ തടവിലാക്കപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനികൾ. ഈ ധീരരായ യോദ്ധാക്കളിൽ 80 ശതമാനവും ഇന്ത്യൻ കമ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവരാണ്,” പോസ്റ്റിൽ പറയുന്നു.

പോസ്റ്റിനെതിരെ വ്യാപക വിമർശനമാണ് ഉയർന്നത്. 1909 മുതൽ 1921 വരെ ജയിലിൽ കിടന്ന സമരനേതാക്കളുടെ പട്ടികയിലാണ് സവർക്കറുടെ പേര് . അതേസമയം ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ കെ സുരേന്ദ്രൻ പോസ്റ്റ് ഷെയർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

“സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനികളുടെ പട്ടികയിൽ സവർക്കറെ ഉൾപ്പെടുത്തിയ ഔദാര്യത്തിൻ നമോവാകം . വെള്ളക്കാരനായ സായിപ്പിന്‍റെ കൈയിൽ നിന്ന് കറുത്ത സായിപ്പിന്‍റെ കൈയിലേക്കുള്ള അധികാര കൈമാറ്റം മാത്രമായിരുന്നു 1947 ൽ . ത്രിവർണ്ണപതാക വലിച്ച് കരിങ്കൊടി ഉയർത്തിയ 15 വർഷത്തെ ചരിത്രം ഓർക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. എഴുപത്തഞ്ചു വർഷങ്ങൾക്കു ശേഷം, തെറ്റ് തിരിച്ചറിഞ്ഞ് പ്രായശ്ചിത്തം ചെയ്യുന്നതാണ് നല്ലത് . എന്നിട്ടും കടുത്ത വഞ്ചനയുടെ യഥാർഥ ചരിത്രം മറക്കാൻ പുതുതലമുറ വാശിപിടിക്കരുത്.” കെ.സുരേന്ദ്രൻ കുറിച്ചു.