അതിരപ്പിള്ളി: അതിരപ്പിള്ളിയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ട ആനയുടെ അവസ്ഥ സംബന്ധിച്ച് റിപ്പോർട്ട് തേടിയതായി വനംമന്ത്രി എ.കെ ശശീന്ദ്രൻ പറഞ്ഞു. ചീഫ് വൈൽഡ് ലൈഫ് വാർഡനോട് വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് തേടിയിട്ടുണ്ടെന്നും ആനയെ കണ്ടെത്തി അവസ്ഥ മനസിലാക്കാൻ നിർദ്ദേശം നൽകിയതായും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ആനയുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ സാധ്യമായതെല്ലാം സർക്കാർ ചെയ്യും. ചികിത്സ ആവശ്യമാണെങ്കിൽ അതും നൽകും. പ്രളയജലത്തിൽ നിന്ന് ആന രക്ഷപ്പെട്ടത് ആശ്ചര്യകരമാണെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അതിരപ്പിള്ളിയിൽ പുഴയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ട ആനയ്ക്ക് ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റതായാണ് കരുതുന്നത്. ഇന്നലെ രാത്രി ആനയുടെ കരച്ചിൽ കേട്ടിരുന്നതായി നാട്ടുകാർ പറഞ്ഞു. അതിരപ്പിള്ളി വെള്ളച്ചാട്ടത്തിന് മുകളിലുള്ള കാട്ടിൽ നിന്നാണ് കരച്ചിൽ കേട്ടത്. ആനയെ സംരക്ഷിക്കാൻ നടപടി വേണമെന്ന് നാട്ടുകാർ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഇന്നലെ പുലർച്ചെയാണ് ചാലക്കുടി പുഴയിൽ ആന കുടുങ്ങിയത്. ആന നദിയുടെ നടുവിലായിരുന്നു. ആദ്യം നിന്നിരുന്ന ഒരു ചെറിയ ദ്വാരത്തിൽ നിന്ന് കാട്ടിനോട് അൽപം അടുത്തുള്ള ഒരു ദ്വാരത്തിലേക്ക് ആന നീങ്ങിയിരുന്നു. ആന വനത്തിനുള്ളിൽ പ്രവേശിച്ചതായി വനംവകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ജനവാസ മേഖലയിൽ എണ്ണപ്പനകൾ തിന്നാനെത്തിയ കാട്ടാനക്കൂട്ടത്തില്‍പ്പെട്ട ആനയാണിതെന്ന് നാട്ടുകാർ പറയുന്നു.