ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ സമ്പദ്‍വ്യവസ്ഥയിൽ മാന്ദ്യം ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് റിസർവ് ബാങ്ക് മുൻ ഗവർണർ രഘുറാം രാജൻ. സമ്പദ്‍വ്യവസ്ഥ ട്രാക്കിലാണെന്നും രഘുറാം രാജൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ വളർച്ച തൊഴിൽ രഹിത വളർച്ചയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഓരോ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയ്ക്കും തൊഴിൽ വളരെ പ്രധാനമാണ്. എല്ലാവരും ഒരു സോഫ്റ്റ് വെയർ പ്രോഗ്രാമറും കൺസൾട്ടന്‍റും ആയിരിക്കണമെന്ന് ഞങ്ങൾ പറയുന്നില്ല. പക്ഷേ, മാന്യമായ ഒരു ജോലി വേണം. ഇന്ത്യയിൽ യുവാക്കൾക്ക് ശരിയായ വിദ്യാഭ്യാസം ലഭിക്കുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം കുറ്റപ്പെടുത്തി. വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ പോയി പഠിക്കാൻ ഞങ്ങൾ കുട്ടികളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. മെഡിസിൻ പോലുള്ള കോഴ്സുകൾ പഠിക്കാനും ഇവരോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. ചൈന പോലുള്ള ഉൽപാദന മേഖലയിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് ജോലി ആവശ്യമില്ല. രാജ്യത്തെ വികസനം സേവന മേഖലയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. നല്ല ഡോക്ടർമാരെ സൃഷ്ടിക്കാനും വിദേശത്ത് ജോലി ചെയ്യാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കാനും നമുക്ക് കഴിയണം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ജനസംഖ്യ കൂടുതലായതിനാൽ ഇന്ത്യ ഇനിയും വളരേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.