വൈദികർക്ക് തുറന്ന കത്തുമായി ബിഷപ്പ് ആന്‍റണി കരിയിൽ. എറണാകുളം അങ്കമാലി അതിരൂപതയിൽ ഏകീകൃത കുർബാന നടപ്പാക്കാൻ സിനഡ് നിർബന്ധിച്ചുവെന്നാണ് അദ്ദേഹം ആരോപിക്കുന്നത്. അതിരൂപതയുടെ കീഴിലുള്ള ചില രൂപതകളിൽ ഏകീകൃത കുർബാന നടപ്പാക്കിയെങ്കിലും ഐക്യമുണ്ടായില്ല. അതിരൂപതയിൽ കുർബാന പരിഷ്കാരം നടപ്പാക്കിയിരുന്നെങ്കിൽ വലിയ പ്രത്യാഘാതം ഉണ്ടാകുമായിരുന്നു. പ്രശ്നം സൃഷ്ടിക്കാതിരിക്കാനാണ് ശ്രമിച്ചതെന്നും ബിഷപ്പ് പറഞ്ഞു.

തന്നെ അനുസരണക്കേടുള്ളവനായി ചിത്രീകരിച്ചതിന് അദ്ദേഹം സിനഡിനെ വിമർശിക്കുന്നു. അദ്ദേഹം സിനഡിനെ അനുസരിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ, അദ്ദേഹത്തിന് തന്‍റെ സ്ഥാനം ഉറപ്പിക്കാമായിരുന്നു. സത്യത്തിനും നീതിക്കും വേണ്ടിയാണ് അദ്ദേഹം അത് ചെയ്തതെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു. സിനഡ് തന്നോടൊപ്പമുണ്ടാകുമെന്ന ഉറപ്പോടെയാണ് താൻ അതിരൂപതയുടെ മെത്രാപൊലീത്തൻ വികാരിയായി മാറിയതെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

അതിരൂപതയുടെ ഭൂമി വിൽപ്പനയിൽ അതിരൂപതയ്ക്ക് വലിയ നഷ്ടമുണ്ടായെന്നും അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു. അതിരൂപതയ്ക്ക് 29.51 കോടി രൂപയുടെ നഷ്ടമുണ്ടായി. നഷ്ടം ഉണ്ടാക്കിയത് ആരാണെന്ന് അതിരൂപതയ്ക്ക് അറിയേണ്ടതാണ്. അതിരൂപത നേരിട്ട് സിവിൽ കേസ് കൊടുക്കാൻ നിയമോപദേശം കിട്ടിയിട്ടും താൻ അത് ചെയ്തില്ല. വിഷയം സഭയ്ക്ക് ഉള്ളിൽ പരിഹരിച്ച് തീർക്കാനാണ് താൻ ശ്രമിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം പറയുന്നു. ചാലക്കുടി ആശ്രമത്തിൽ നിന്നാണ് കത്ത് എഴുതിയത്.