ഹിർഷ്സ്പ്രുങ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന അപൂർവ ജൻമനാ രോഗം ബാധിച്ച മൂന്ന് വയസ്സുകാരന് സങ്കീർണ്ണമായ ശസ്ത്രക്രിയ വിജയകരമായി നടത്തിയെന്ന് കിംസ് ഹെൽത്ത് ആശുപത്രി. കുട്ടി ആരോഗ്യവാനാണെന്നും സുഖം പ്രാപിക്കുന്നുവെന്നും ആശുപത്രി അവകാശപ്പെടുന്നു.

ജനനം മുതൽ മലവിസർജ്ജനം മോശമായതിനെ തുടർന്ന് കുട്ടിയെ പരിശോധിച്ച കിംസ് ഹെൽത്തിലെ പീഡിയാട്രിക് വിഭാഗത്തിലെ ഡോക്ടർമാർ, കുട്ടിയെ പീഡിയാട്രിക് സർജന്റെ അടുത്തേക്ക് റഫർ ചെയ്തു. വൻകുടലിലെ പേശികളിലെ നാഡീകോശങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെട്ടതാണ് ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക് കാരണമെന്നും മലദ്വാരത്തിനടുത്തുള്ള ബയോപ്സിയിൽ ഹിർഷ് സ്പ്രംഗിന്റെ രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിന് ശേഷം കീഹോൾ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചതായും വിദഗ്ധൻ പറഞ്ഞു.

തമിഴ്നാട്ടിൽ നിന്നുള്ള രോഗിയുടെ ഇടത്തരം കുടുംബം ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് സ്കീമിന് കീഴിൽ എൻറോൾ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും രോഗം കാരണം ഇതിനകം തന്നെ അവരുടെ സാമ്പത്തികം വളരെ മോശമാണെന്നും മനസിലാക്കി, ചികിത്സാ ചെലവുകൾ ആശുപത്രി തന്നെ വഹിക്കുമെന്ന് അധികൃതർ മാതാപിതാക്കളെ അറിയിച്ചു.