കണ്ണൂർ: പ്രിയ വർഗീസിനെ സർവകലാശാലയിൽ മലയാളം അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറായി നിയമിച്ച സംഭവത്തിൽ വിശദീകരണവുമായി കണ്ണൂർ സർവകലാശാല. ഫാക്കൽറ്റി വികസനത്തിനായി ചെലവഴിക്കുന്ന സമയവും അക്കാദമിക് തസ്തികകളിൽ ഡെപ്യൂട്ടേഷനിൽ ചെലവഴിച്ച കാലയളവും അധ്യാപന അനുഭവമായി കണക്കാക്കാം. ഇക്കാര്യത്തിൽ സ്റ്റാൻഡിംഗ് കൗൺസിലിൽ നിന്നും അഡ്വക്കേറ്റ് ജനറലിൽ നിന്നും നിയമോപദേശം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഗവേഷണ സ്കോർ ഉയർന്നത് കൊണ്ട് മാത്രം സ്ഥാനാർത്ഥിയെ തിരഞ്ഞെടുക്കരുതെന്ന് കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വ്യക്തമാക്കി.

പ്രിയ വർഗീസിനേക്കാൾ ഉയർന്ന ഗവേഷണ സ്കോറുള്ള ഒരാളെ അവഗണിച്ചുവെന്ന വാദത്തിൽ കഴമ്പില്ലെന്ന് സർവകലാശാല വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു. പ്രിയയ്ക്ക് വേണ്ടത്ര അധ്യാപന പരിചയം ഇല്ലെന്ന് ആരോപണമുയർന്നിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഗവേഷണ സ്കോറും പുറത്തുവന്നതിന് പിന്നാലെയാണ് സർവകലാശാലയുടെ വിശദീകരണം.

156 സ്കോർ പോയിന്‍റുകൾ മാത്രമുള്ള പ്രിയ വർഗീസിന് ഒന്നാം റാങ്കും 651 മാർക്ക് നേടിയ ചങ്ങനാശേരി എസ്ബി കോളേജിലെ അദ്ധ്യാപിക ജോസഫ് സ്കറിയയ്ക്ക് രണ്ടാം റാങ്കും 645 സ്കോർ പോയിന്‍റുള്ള മലയാളം യൂണിവേഴ്സിറ്റി അദ്ധ്യാപിക സി ഗണേഷ് മൂന്നാം റാങ്കും നേടി. അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ തസ്തികയിലേക്ക് ആറ് അപേക്ഷകരാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്. ആറുപേരെയും ഇന്‍റർവ്യൂവിന് ക്ഷണിച്ചിരുന്നു.