കീവ്: യുക്രൈൻ-റഷ്യ യുദ്ധം എല്ലാ പ്രവചനങ്ങളെയും തകർത്ത് തുടരുകയാണ്. 2022 ഫെബ്രുവരി 24ന് റഷ്യ ഉക്രെയ്നിനെതിരെ യുദ്ധം ആരംഭിച്ചു, ഇത് ‘സ്പെഷ്യൽ മിലിട്ടറി മൂവ്’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെട്ടു. ആറ് മാസം കഴിഞ്ഞിട്ടും ഉക്രെയ്നിൽ നിന്നുള്ള വെടിയൊച്ചകൾ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. യുദ്ധം നടക്കുകയാണ്. യുദ്ധത്തിലൂടെ എല്ലാം തകര്‍ന്ന ഒരു രാജ്യം വിനോദസഞ്ചാരികളെ ക്ഷണിക്കുന്നുവെന്ന് കേൾക്കുന്നത് അവിശ്വസനീയമായി തോന്നിയേക്കാം. പക്ഷെ അത് സത്യമാണ്. ഉക്രെയ്നിലെ ഒരു ട്രാവൽ ഏജൻസി യുദ്ധ ടൂറിസത്തിനായി വിനോദസഞ്ചാരികളെ ക്ഷണിക്കുന്നു, ടൂറിസത്തിന്‍റെ ഏറ്റവും പുതിയ ‘സാധ്യത’.

ഈ പദ്ധതി യുക്രൈനിലെ റഷ്യൻ അധിനിവേശത്തിലേക്ക് ലോകത്തിന്‍റെ ശ്രദ്ധ തിരികെ കൊണ്ടുവരാനും യുദ്ധമില്ലാത്ത ലോകത്തിന്‍റെ പ്രസക്തി മനസിലാക്കാനും ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണെന്ന് സംഘാടകർ വിശദീകരിച്ചു. റഷ്യൻ അധിനിവേശത്തിനെതിരെ ശക്തമായ ചെറുത്തുനിൽപ്പ് നടത്തുന്ന യുക്രൈൻ നഗരങ്ങൾ ലോകം കാണണമെന്ന് സംഘാടകർ പറഞ്ഞു.

ട്രാവൽ ഏജൻസിയായ വിസിറ്റ് യുക്രൈൻ ടുഡേയുടെ വെബ് സൈറ്റിലാണ് യുദ്ധ ടൂറിസത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പരസ്യം പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടത്. വാര്‍ ടൂറിസത്തിലൂടെ യുദ്ധത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയല്ല മറിച്ച് യുദ്ധവിരുദ്ധ വികാരം ഉയർത്തിക്കാട്ടുകയാണെന്ന് ഏജൻസിയുടെ സ്ഥാപകൻ ഏജൻസിയുടെ സ്ഥാപകൻ ആന്‍റൺ തരനെങ്കോ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.